Join Our Whats App Group

3261 ഒഴിവുകളിലേക്കുള്ള എസ്.എസ്.സി. സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് ഫേസ് 9 റിക്രൂട്ട്മെന്റ് 2021: രജിസ്ട്രേഷൻ ആരംഭിച്ചു...


SSC സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് ഫേസ് 9 പ്രകാരം 3261 ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെ നിയമിക്കുന്നു.

എസ്എസ്‌സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് റിക്രൂട്ട്മെന്റ് 2021 ഘട്ടം 9 വിജ്ഞാപനം: വിജ്ഞാപനം, പരീക്ഷാ തീയതികൾ, യോഗ്യത, സിലബസ്, പരീക്ഷാ രീതി, അപേക്ഷാ ഫീസ്

എസ്എസ്‌സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് 9 -ാം ഘട്ടം വിജ്ഞാപനം 2021 : സ്റ്റാഫ് സെലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ, എസ്എസ്‌സി യോഗ്യതയുള്ള പത്താം പാസ്, 12 -ാം പാസ്, വിവിധ സെലക്ഷൻ തസ്തികകളിലേക്കുള്ള ബിരുദധാരികൾ എന്നിവയ്ക്കായി ഓൺലൈൻ പരീക്ഷ നടത്തുന്നു. മധ്യമേഖല, കിഴക്കൻ മേഖല, കർണാടക, കേരള മേഖല, മധ്യപ്രദേശ് ഉപപ്രദേശം, വടക്കുകിഴക്കൻ മേഖല, വടക്കൻ പ്രദേശം, വടക്കുപടിഞ്ഞാറൻ ഉപപ്രദേശം, ദക്ഷിണമേഖല, പടിഞ്ഞാറൻ മേഖല എന്നിവയ്ക്കായി എസ്എസ്സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് ഫേസ് 9 നടത്തും. 2021 -ൽ, എസ്എസ്‌സി അതിന്റെ officialദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റായ @ssc.nic.in- ൽ എസ്‌എസ്‌സി സെലക്ഷൻ തസ്തികകളിലേക്കുള്ള 3261 ഒഴിവുകളിലേക്ക് 2021 സെപ്റ്റംബർ 24 -ന് വിജ്ഞാപനം പുറത്തിറക്കി.

എസ്എസ്‌സി സ്സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് 9 -ാം ഘട്ടം വിജ്ഞാപനം: വലിയ അപ്‌ഡേറ്റ്! സ്റ്റാഫ് സെലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ ( എസ്എസ്‌സി ) ssc.nic.in- ൽ. എസ്‌എസ്‌സിക്ക് കീഴിൽ ജോലി നേടാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് 2021 ഒക്ടോബർ 25 വരെ websiteദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റിൽ എസ്‌എസ്‌സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാം. ഒന്നിലധികം തസ്തികകളിലേക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ ഓരോ വിഭാഗത്തിലും പ്രത്യേകം അപേക്ഷിക്കണം.

SSC സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് 9/2021 -ലെ ഓൺലൈൻ രജിസ്ട്രേഷൻ 2021 സെപ്റ്റംബർ 24 മുതൽ ആരംഭിച്ചു, 2021 ഒക്ടോബർ 25 വരെ സജീവമായി തുടരും. വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത, പ്രായപരിധി, അപേക്ഷാ ലിങ്ക്, അപേക്ഷിക്കാനുള്ള ഘട്ടങ്ങൾ, പരീക്ഷ പാറ്റേൺ, സിലബസ്, എസ്എസ്‌സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് 2021 എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റ് വിശദാംശങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ചുവടെ

എസ്എസ്‌സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് IX റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് 2021 വിജയകരമായി അപേക്ഷിക്കുന്ന അപേക്ഷകരെ 2022 ജനുവരി/ഫെബ്രുവരി മാസങ്ങളിൽ ഒരു ഓൺലൈൻ പരീക്ഷയ്ക്ക് വിളിക്കും.

  • ആര് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു : സ്റ്റാഫ് സെലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ
  • ഏത് പോസ്റ്റുകൾ : ഘട്ടം- IX/2021/തിരഞ്ഞെടുക്കൽ പോസ്റ്റുകൾ
  • ആകെ ഒഴിവുകൾ : 3261
  • ഓൺലൈൻ ആരംഭിക്കുക : 24.09.2021
  • അവസാന തീയതി : 25.10.2021
  • പ്രയോഗിക്കുന്ന രീതി : ഓൺലൈനിൽ മാത്രം

ഒഴിവുകളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ

  • എംടിഎസ്,
  • ഡ്രൈവർ,
  • സയന്റിഫിക് അസിസ്റ്റന്റ്,
  • അക്കൗണ്ടന്റ്,
  • ഹെഡ് ക്ലാർക്ക്,
  • കൺസർവേഷൻ അസിസ്റ്റന്റ് ടെക്നിക്കൽ,
  • ജൂനിയർ കമ്പ്യൂട്ടർ,

മെട്രിക്കുലേഷൻ ലെവൽ, ഹയർ സെക്കൻഡറി ലെവൽ, ബിരുദാനന്തര ബിരുദം എന്നിവയ്ക്ക് ആകെ 3261 ഒഴിവുകൾ ലഭ്യമാണ്.


Important Dates
Activity Events
SSC Selection Post Phase IX Notification 24th September 2021
Online Application Starts 24th September 2021
Last date to Apply Online 25th October 2021 (11:30 pm)
Last date to pay application fee 28th October 2021 (11:30 pm)
Last date to generate offline chalan 28th October 2021 (11:30 pm)
Last date for payment through Challan 01st November 2021 (Banking hours)
SSC Selection Post CBT Exam Date January/February 2022

ഒഴിവുകളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ

  • ജനറൽ – 1366
  • എസ്‌സി – 477
  • എസ് ടി – 249
  • ഒബിസി – 788
  • EWS – 381
SL.No Post Name Department Salary
1 Junior Seed   Analyst National Seed Research & Training Centre, Varanasi,
     Ministry of Agriculture & Farmers Welfare
Level – 6
2 Girls   Cadet Instructor Directorate General of NCC, M/o Defence, New Delhi Level – 4
3 Chargeman   (Mechanical) Directorate General of
     Aeronautical Quality Assurance, M/o Defence)
Level – 6
4 Chargeman   (Metallurgy) Directorate General of
     Aeronautical Quality Assurance, M/o Defence)
Level – 6
5 Scientific   Assistant (M&E/Metallurgy) Controllerate of Quality Assurance (General Stores)
     DGQA, New Delhi
Level – 6
6 Accountant National Centre of Organic
     Farming, M/o Agriculture & Farmers Welfare,   Ghaziabad
Level-5
7 Head   Clerk Ganga Flood Control Commission M/o Jal Shakti, Department of   Water Resources,
     RD&GR, Patna
Level – 6
8 Rehabilitation   Counsellor National Career Service Centre for Differently abled, M/o   Labour & Employment, Kanpur Level – 6
9 Staff   Car Driver(Ord.Grade) National Centre for Disease Control, Patna, Directorate General   of Health Services, Patna Level – 2
10 Technical
     Superintendent (Weaving)
Weaver Service Centre, , M/o Textiles, Guwahati Level – 6
11 Conservation   Assistant Archaeological Survey of India, M/o of Culture , New Delhi Level – 4
12 Technical   Assistant(Wildlife) Ministry of Environment, Forest and Climate Change, New Delhi Level – 6
13 Research   Investigator (Forestry) Ministry of Environment, Forest and Climate Change, New Delhi Level – 6
14 Junior   Computer Ganga Flood Control Commission M/o Jal Shakti, Department of   Water Resources,
     RD&GR, Patna
Level – 2
15 Sub-Editor   (Hindi) Central Reference Library, Ministry of Culture,   Belvedere,
     Alipore, Kolkata-700027
Level – 6
16 Sub-Editor   (English) Central Reference Library,
     Ministry of Culture, Belvedere, Alipore,   Kolkata-700027
Level – 6
17 Multi   Tasking Staff O/o the Chief Postmaster General, West Bengal Circle, Yogayog   Bhawan, Kolkata-700012 Level – 1
18 Senior   Scientific Assistant (Biology) Central Forensic Science Laboratory, Directorate of Forensic   Science Services,
     Ministry of Home Affairs, 30, Gorachand Road,   Kolkata-700014
Level – 6
19 Senior   Scientific Assistant (Physics) Central Forensic Science Laboratory, Directorate of Forensic   Science Services,
     Ministry of Home Affairs, 30, Gorachand Road,   Kolkata-700014
Level – 6
20 Senior   Scientific Assistant (Toxicology) Central Forensic Science Laboratory, Directorate of Forensic   Science Services, Ministry of Home Affairs, 30,
     Gorachand Road, Kolkata-700014
Level – 6
21 Senior   Scientific Assistant (Chemistry) Central Forensic Science Laboratory, Directorate of Forensic   Science Services, Ministry of Home Affairs, 30,
     Gorachand Road, Kolkata-700014
Level – 6
22 Rehabilitation   Counsellor National Career Service Centre for Differently Abled,   Directorate General of Employment, Ministry of Labour & Employment,   Block- EN/81, Sector-V, Salt Lake City,
     Kolkata-700091
Level – 6
23 Senior   Zoological Assistant Zoological Survey of India, Ministry of Environment, Forest   & Climate Change, Prani Vigyan Bhawan, ‘M’ Block, New Alipore,
     Kolkata-700053
Level – 6
24 Laboratory   Assistant Zoological Survey of India, Ministry of Environment, Forest   & Climate Change, Prani Vigyan
     Bhawan, ‘M’ Block, New Alipore, Kolkata-700053
Level – 3
25 Field   Attendant (MTS) Zoological Survey of India, Ministry of Environment, Forest   & Climate Change, Prani Vigyan Bhawan, ‘M’ Block, New Alipore,   Kolkata-700053 Level – 1
26 Office   Attendant (MTS) Zoological Survey of India, Ministry of Environment, Forest   & Climate Change, Prani Vigyan Bhawan, ‘M’ Block, New Alipore,
     Kolkata-700053
Level – 1
27 Canteen   Attendant Zoological Survey of India, Ministry of Environment, Forest   & Climate Change, Prani Vigyan
     Bhawan, ‘M’ Block, New Alipore, Kolkata-700053
Level – 1
28 Photographer   Grade-III Zoological Survey of India, Ministry of Environment, Forest   & Climate Change, Prani Vigyan
     Bhawan, ‘M’ Block, New Alipore, Kolkata-700053
Level – 4
29 Library   Information Assistant Regional Labour Institute, Ministry of Labour & Employment,   Lake Town,
     Kolkata-700089
Level – 6
30 Chargeman   (Mechanical) Directorate General of Aeronautical Quality Assurance,   Department of Defence Production, Ministry of Defence,
     Room No. 68, ‘H’ Block, New Delhi-110011
Level – 6
31 Chargeman   (Computer) Directorate General of Aeronautical Quality Assurance,   Department of Defence Production, Ministry of Defence, Room No. 68, ‘H’   Block, New
     Delhi-110011
Level – 6
32 Legal   Assistant Coal Controller’s Organization,
     Ministry of Coal, 1, Council House Street,   Kolkata-700 001
Level – 6
33 Junior   Scientific Assistant Central Drugs Laboratory, Ministry of Health & Family
     Welfare, 3, Kyd Street, Kolkata- 700 016
Level – 6
34 Fertilizer   Inspector Central Ferilizer Quality Control & Training Institute,   Department of Agriculture, Co-operation & Farmers Welfare, Ministry of   Agriculture & Farmers Welfare,
     N.H.IV, Faridabad-121001
Level – 5
35 Driller-cum-Mechanic   (Master Craftsman) Central Ground Water Board, Department of Water Resources,   River Development & Ganga Rejuvenation, Ministry of Jal Shakti, Bhujal   Bhawan, NH-IV,
     Faridabad-121001
Level-6
36 Junior   Geographical Assistant National Atlas & Thematic Mapping Organisation, Department   of Science & Technology, Ministry of Science & Technology, CGO   Complex, 7th Floor, DF Block, Salt Lake,
     Kolkata-700064
Level – 5
37 Research   Assistant National Atlas & Thematic Mapping Organisation, Department   of Science & Technology, Ministry of Science & Technology, CGO   Complex, 7th Floor, DF Block, Salt Lake,
     Kolkata-700064
Level – 6
38 Personal   Assistant Central Government Industrial Tribunal-cum-Labour Court,   Ministry of Labour & Employment, 15, RN Mukherjee Road, Ground Floor,   Kolkata-
     700001
Level – 6
39 Multi   Tasking Staff O/o the Chief Postmaster General, West Bengal Circle, Yogayog   Bhawan, Kolkata-700012 Level – 1
40 Multi   Tasking Staff O/o the Chief Postmaster General, West Bengal Circle, Yogayog   Bhawan, Kolkata-700012 Level – 1
41 Electric   Welder NATIONAL TEST HOUSE, DEPARTMENT OF CONSUMER AFFAIRS, MINISTRY   OF CONSUMER AFFAIRS, FOOD & PUBLIC
     DISTRIBUTION, „CP‟ BLOCK,
Level 2
42 Multi Tasking   Staff (Technical) NATIONAL TEST HOUSE, DEPARTMENT OF CONSUMER AFFAIRS, MINISTRY   OF CONSUMER AFFAIRS, FOOD & PUBLIC
     DISTRIBUTION, „CP‟ BLOCK,
Level 1
43 Deputy   Ranger Forest Survey of India, Regional Office(South)8th Floor, B   wing, Kendriya Saddan, Koramangala,
     Bangalore-34
Level 4
44 Fieldman Forest Survey of India, Regional Office(South)8th Floor, B   wing, Kendriya Saddan, Koramangala,
     Bangalore-34
Level 2
45 Girl   Cadet Instructor Directorate General NCC, Ministry of Defence , West
     Block-IV, R K Puram, New Delhi
     -110066
Level 4
46 Technical
     Superintendent (Processing)
Ministry of Textiles, Weavers’ Service Centre, C.I.B, Rajaji   Bhawan, Besant Nagar, Chennai-
     600090
Level 6
47 Technical
     Superintendent (Weaving)
Ministry of Textiles, Weavers’ Service Centre, C.I.B, Rajaji   Bhawan, Besant Nagar, Chennai-
     600090
Level 6
48 Textile  Designer Ministry of Textiles, Weavers’ Service Centre, C.I.B,   Rajaji
     Bhawan, Besant Nagar, Chennai- 600090
Level 6
49 Research   Associate(Physical Anthropology Division) Anthropological Survey of India, Govt of India, 27, Jawaharlal   Nehru Road, Kolkata-700016 Level 6
50 TECHNICAL   OFFICER(S&R) DY. SECRETARY(SRA), ROOM NO.290, KRISHI BHAWAN, DEPTT. OF   FOOD
     AND PUBLIC DISTRIBUTION, NEW DELHI-110001
LEVEL-6
51 RESEARCH   ASSOCIATE (CULTURAL ANTHROPOLOGY) ANTHROPOLOGICAL SURVEY OF INDIA, GOVERMENT OF INDIA, 27
     JAWAHARLAL NEHRU ROAD, KOLKATA-700016
LEVEL-6
52 RESEARCH   ASSOCIATE (PHYSICAL ANTHROPOLOGY
     DIVISION)
ANTHROPOLOGICAL SURVEY OF INDIA, GOVERMENT OF INDIA, 27   JAWAHARLAL NEHRU
     ROAD, KOLKATA-700016
LEVEL-6
53 DIETICIAN   GRADE- III (JUNIOR
     DIETICIAN)
INTEGRATED HQ OF MINISTRY OF DEFENCE (ARMY), DTE. OF MEDICAL   SERVICES, DGMS-3 (B), ROOM NO-83, ‘L’ BLOCK, (NEAR NORTH BLOCK), NEW
     DELHI-01
LEVEL-6
54 CHARGEMAN   (MECHANICAL) DIRECTORATE GENERAL OF AERONAUTICAL QUALITY ASSURANCE, MINISTRY   OF DEFENCE, DEPARTMENT OF DEFENCE PRODUCTION,
     ROOM NO.68, ‘H’ BLOCK, NEW DELHI-110011.
LEVEL-6
55 CHARGEMAN   (CHEMICAL) DIRECTORATE GENERAL OF AERONAUTICAL QUALITY ASSURANCE, MINISTRY   OF DEFENCE, DEPARTMENT OF DEFENCE PRODUCTION, ROOM NO.68, ‘H’ BLOCK,
     NEW DELHI-110011.
LEVEL-6
56 CHARGEMAN   (ELECTRONICS) DIRECTORATE GENERAL OF AERONAUTICAL QUALITY ASSURANCE, MINISTRY   OF DEFENCE, DEPARTMENT OF DEFENCE PRODUCTION, ROOM NO.68, ‘H’ BLOCK,
     NEW DELHI-110011.
LEVEL-6
57 CHARGEMAN   (COMPUTER) DIRECTORATE GENERAL OF AERONAUTICAL QUALITY ASSURANCE, MINISTRY   OF DEFENCE, DEPARTMENT OF DEFENCE PRODUCTION, ROOM NO.68, ‘H’ BLOCK,
     NEW DELHI-110011.
LEVEL-6
58 DRAFTSMAN CENTRAL GROUND WATER BOARD, M/O JAL SHAKTI, D/O WATER RESOURCES   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION, BHUJAL BHAWAN, NH-IV, FARIDABAD   (HARYANA) –
     121001.
LEVEL-6
59 SENIOR   DRAUGHTSMAN DIRECTOR GENERAL,  DTE.   GEN. OF AERONAUTICAL QUALITY ASSURANCE, MINISTRY OF DEFENCE, D/O DEFENCE   PRODUCTION,
     ROOM NO.90, H BLOCK, NEW DELHI-110011.
LEVEL-6
60 PHARMACIST   (ALLOPATHIC) M/O HEALTH & FAMILY WELFARE, O/O THE ADDL. DIRECTOR,   CENTRAL GOVT. HEALTH SCHEME,OLD CGO BUILDING (PRATISHTHA BHAWAN), GROUND   FLOOR, SOUTH WING, 101, M.K. ROAD, NEW MARINE LINES,
     MUMBAI-400 020.
LEVEL-5
61 PHARMACIST M/O HEALTH & FAMILY WELFARE, O/O THE ADDL. DIRECTOR,   CENTRAL GOVT. HEALTH SCHEME,OLD CGO BUILDING (PRATISHTHA BHAWAN), GROUND   FLOOR, SOUTH WING, 101, M.K.
     ROAD, NEW MARINE LINES, MUMBAI-400 020.
LEVEL-5
62 PHARMACIST-CUM-   CLERK (HOMOEOPATHIC) M/O HEALTH & FAMILY WELFARE, O/O THE ADDL. DIRECTOR,   CENTRAL GOVT. HEALTH SCHEME,OLD CGO BUILDING (PRATISHTHA BHAWAN), GROUND   FLOOR, SOUTH WING, 101, M.K. ROAD, NEW MARINE LINES,
     MUMBAI-400 020.
LEVEL-5
63 MEDICAL
     LABORATORY TECHNOLOGIST
M/O HEALTH & FAMILY WELFARE, O/O THE ADDL. DIRECTOR,   CENTRAL GOVT. HEALTH SCHEME,OLD CGO BUILDING (PRATISHTHA BHAWAN), GROUND   FLOOR, SOUTH WING, 101, M.K.
     ROAD, NEW MARINE LINES, MUMBAI-400 020.
LEVEL-6
64 NURSING   OFFICER JABALPUR M/O HEALTH & FAMILY WELFARE, O/O THE ADDL. DIRECTOR,   CENTRAL GOVT. HEALTH SCHEME,OLD CGO BUILDING (PRATISHTHA BHAWAN), GROUND   FLOOR, SOUTH WING, 101, M.K. ROAD, NEW MARINE LINES,
     MUMBAI-400 020.
LEVEL-7
65 CLEANER CENTRAL GROUND WATER BOARD, M/O JAL SHAKTI, D/O WATER RESOURCES   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION, BHUJAL BHAWAN, NH-IV, FARIDABAD   (HARYANA) –
     121001.
LEVEL-1
66 STAFF   CAR DRIVER (ORDINARY GRADE) NATIONAL CENTRE FOR DISEASE CONTROL, ,M/O HEALTH & FAMILY   WELFARE, (DIRECTORATE GENERAL OF HEALTH SERVICES) 22-SHAM NATH MARG, NIRMAN   BHAWAN,
     NEW DELHI-110054
LEVEL-2
67 CHEMICAL   ASSISTANT CENTRAL REVENUES CONTROL LABORATORY, M/O FINANCE, D/O   REVENUE
     NEW DELHI
LEVEL-6
68 Artist Central Academy for State Forest
     Service, M/o Environment, Forest and Climate   Change
Level – 4
69 Librarian Central Academy for State Forest Service, M/o Environment,   Forest and Climate Change Level – 4
70 Research   Associate (Cultural Anthropology) Anthropological Survey of India, M/o Culture LEVEL-6
71 Research   Associate
     (Physical Anthropology Division)
Anthropological Survey of India, M/o Culture LEVEL-6
72 Girl   Cadet Instructor DG, NCC M/o Defence Level – 4
73 Senior   Scientific Assistant (Physics) Central Forensic Science Laboratory, Directorate of
     Forensic Science Services, M/o Home Affairs
LEVEL-6
74 Data   Processing Assistant Grade-A National Crime Records Bureau,MHA LEVEL-6
75 Artist   Retoucher Office of the Joint Secretary & Chief Administrative   Officer. LEVEL-6
76 Senior   Geographer Office of the Registrar General, India. LEVEL-7
77 Girl   Cadet Instructor (GCI) Directorate General NCC, Ministry of Defence Level – 4
78 Assistant   Curator National Museum/ Ministry of Culture LEVEL-6
79 Senior   Draughtsman Dte. General of Aeronautical Quality Assurance. LEVEL-6
80 Investigator   (SS) Grade-I Office of the Registrar General, India/ Ministry of Home   Affairs. LEVEL-6
81 Canteen   Attendant Department of Expenditure/Ministry of Finance LEVEL-1
82 Wildlife   Inspector Wildlife Crime Control Bureau, Ministry of Environment,   forest
     & Climate Change, New Delhi
LEVEL-6
83 Junior   Technical
     Assistant (JTA)
Ministry of Corporate Affairs LEVEL-6
84 Data   Processing Assistant Grade-A Office of the Joint Secretary & CSO, MOD LEVEL-6
85 Senior   Translator (Hindi) Ministry of Law and Justice, Legislative Department LEVEL-7
86 Assistant(Technical)   (Hindi Branch) Ministry of Law and Justice, Legislative Department LEVEL-6
87 Investigator   (Language) Ministry of Home Affairs/ Office of the Registrar General,   India LEVEL-6
88 Senior   Technical Assistant Ministry of Corporate Affairs LEVEL-7
89 Assistant   Extension Officer Directorate of Extension, Ministry of Agriculture & Farmers   Welfare, Department of Agriculture, Cooperation &
     Farmers Welfare.
LEVEL-6
90 Documentation   & Information Technology
     Assistant
National Medicinal Plants Board, Ministry of AYUSH LEVEL-6
91 Library   and Information Assistant Ministry of Labour and Employment LEVEL-6
92 Senior   Scientific
     Assistant (Operational Research)
Ministry of Home Affairs/ Bureau
     of Police Reseach & Development, New Delhi
LEVEL-6
93 Assistant   (Printing) Legislative Department, Ministry of Law and Justice. LEVEL-6
94 Research   Associate (Cultural Anthropology) Anthropologycal Survey of India, Minstry of Culture LEVEL-6
95 Research   Associate
     (Physical Anthropology Division)
Anthropologycal Survey of India, Minstry of Culture LEVEL-6
96 Research   Associate (Linguistics) Anthropologycal Survey of India, Minstry of Culture LEVEL-6
97 Scientific   Assistant (SA) Dte. General of Supplies & Transport Quartermaster   General’s Branch (ST-8) Integrated Headquarters of MoD
     (Army)
LEVEL-6
98 Mud   Plaster Development Commissioner (Handicrafts), National Craft Museaum   & Hastala Academy
     (NCM &HKA)
LEVEL-1
99 Laboratory   Attendant Development Commissioner (Handicrafts), National Craft
     Museaum & Hastala Academy (NCM &HKA)
LEVEL-1
100 Painter Development Commissioner (Handicrafts), National Craft Museaum   & Hastala Academy
     (NCM &HKA)
LEVEL-1
101 Gallery   Attendant Development Commissioner (Handicrafts), National Craft
     Museaum & Hastala Academy (NCM &HKA)
LEVEL-1
102 Junior   Engineer (Quality Assurance), Armament/Ammunition Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
103 Junior   Engineer (Quality Assurance), Armament/Instruments Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
104 Junior   Engineer (Quality Assurance), Armament/Small Arms Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
105 Junior   Engineer
     (Quality Assurance), Armament/Weapons
Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
106 Junior   Engineer (Quality Assurance), Engineering Equipment Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
107 Junior   Engineer
     (Quality Assurance), Electronics
Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
108 Junior   Engineer
     (Quality Assurance), M&E/Metallurgy
Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
109 Junior   Engineer
     (Quality Assurance),Vehicle
Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
110 Scientific   Assistant, Store/Chemistry Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
111 Scientific   Assistant, M&E/Military Explosives Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
112 Junior   Engineer
     (Quality Assurance), Radar & System
Ministry of Defence/Deptt. Of Defence Production LEVEL-6
113 Conservation   Assistant Archaeological Survey of India/ Ministry of Culture Level – 4
114 Senior   Draughtsman Office of the Registrar General, India LEVEL-6
115 Data   Processing
     Assistant Grade-A
Office of the Registrar General,
     India
LEVEL-6
116 Sanitary   Inspector NCDC,DGHS LEVEL-5
117 Research   Assistant NCDC,DGHS LEVEL-6
118 Technician NCDC,DGHS LEVEL-6
119 Laboratory   Attendant NCDC,DGHS LEVEL-1
120 Research   Assistant Office of the Joint Secretary & Chief Administrative   Officer,
     MOD
LEVEL-7
121 Canteen   Attendant Department for promotion of
     Industry and Internal Trade, Ministry of   Commerce
LEVEL-1
122 Stockman   (Junior Grade) Ministry of Fisheries, Animal Husbandry & Dairying, Dept of   Animal Husbandry & Dairying, Central Herd Registration
     Scheme, Ajmer
LEVEL-2
123 Farm   Assistant D/o AH & D, Ministry of Fisheries, Animal Husbandary
     and Dairying
Level – 4
124 Assistant
     Communication Officer (Cipher)
Directorate of Coordination, Police Wireless, MHA LEVEL-6
125 Data Entry   Operator Grade ‘B’ Directorate of Economics and Statistics, D/o of Agriculture LEVEL-5
126 Technical   Clerk (Economics) Directorate of Economics and Statistics, D/o of Agriculture Level – 4
127 Clerk Department of Higher Education, Ministry of Education LEVEL-2
128 Canteen   Attendant Department of Higher Education, Ministry of Education LEVEL-1
129 Accounts   clerk Department of Rural
     Development
Level – 4
130 Staff   Car Driver (Ordinary Grade) Department of Rural Development LEVEL-2
131 Town   and Country
     Planning Organization, Research Assistant
Ministry of Housing and Urban Affairs LEVEL-7
132 Nursing   Officer
     (Allopathic)
CGHS (HQ) LEVEL-7
133 Pharmacist   (Ayurvedic) CGHS (HQ) LEVEL-5
134 Medical   Laboratory
     Technologist
CGHS (HQ) LEVEL-5
135 Lady   Medical Attendant CGHS (HQ) LEVEL-1
136 Panchakarma   Therapist CGHS (HQ) Level – 4
137 Staff   Nurse (Ayurvedic) CGHS (HQ) LEVEL-7
138 Radiographer CGHS (HQ) LEVEL-6
139 Dental   Technician CGHS (HQ) LEVEL-5
140 Medical   Attendant CGHS (HQ) LEVEL-1
141 Pharmacist   (Allopathic) CGHS (HQ) LEVEL-5
142 Pharmacist
     (Homeopathic)
CGHS (HQ) LEVEL-5
143 ECG   Technician (Junior) CGHS (HQ) LEVEL-5
144 TOPASS NAVY, MOD LEVEL-1
145 Store Keeper NAVY, MOD LEVEL-2
146 Crane   Opearator for Floating Cranes Python
     and Mammoth
NAVY, MOD Level – 4
147 Superintendent   (Store) NAVY, MOD Level – 4
148 Lascar-I NAVY, MOD LEVEL-1
149 Fireman NAVY, MOD LEVEL-1
150 Exhibition   Officer National Craft Museum &
     Hastkala Academy (NCM &HKA)
LEVEL-6
151 Programme   & Public Relaxation Officer National Craft Museum &
     Hastkala Academy (NCM &HKA)
LEVEL-6
152 JUNIOR   TECHNICAL ASSISTANT FOREST SURVEY OF INDIA, REGIONAL OFFICE(NORTHERN) SHIMLA/   MINISTRY OF
     ENVIRONMENT, FOREST AND CLIMATE CHANGE
LEVEL 6
153 SCIENTIFIC   ASSISTANT DEPARTMENT OF AGRICULTURE, COOPERATION & FARMERS WELFARE,   DIRECTORATE OF PLANT PROTECTION, QUARANTINE & STORAGE,
     MINISTRY OF AGRICULTURE & FARMERS WELFARE
LEVEL 5
154 TECHNICAL   ASSISTANT DEPARTMENT OF AGRICULTURE, COOPERATION & FARMERS WELFARE,   DIRECTORATE OF PLANT PROTECTION, QUARANTINE & STORAGE, MINISTRY OF   AGRICULTURE
     & FARMERS WELFARE
LEVEL 3
155 ASSISTANT   PLANT PROTECTION
     OFFICER(CHEMISTR Y)
DEPARTMENT OF AGRICULTURE, COOPERATION & FARMERS WELFARE,   DIRECTORATE OF PLANT PROTECTION, QUARANTINE & STORAGE,
     MINISTRY OF AGRICULTURE & FARMERS WELFARE
LEVEL 6
156 SENIOR   TECHNICAL ASSISTANT (GEOPHYSICS) CENTRAL GROUND WATER BOARD, DEPARTMENT OF WATER RESOURCES,   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION/ MINISTRY
     OF JAL SHAKTI
LEVEL 7
157 FIELDMAN FOREST SURVEY OF INDIA, REGIONAL OFFICE(NORTHERN) SHIMLA/   MINISTRY OF ENVIRONMENT, FOREST
     AND CLIMATE CHANGE
LEVEL 2
158 JUNIOR   ENGINEER CENTRAL GROUND WATER BOARD, DEPARTMENT OF WATER RESOURCES,   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION/ MINISTRY
     OF JAL SHAKTI
LEVEL 6
159 FARM   ASSISTANT REGIONAL FODDER STATION, DEPARTMENT OF ANIMAL HUSBANDRY &   DAIRYING/ MINISTRY OF
     FISHERIES, ANIMAL HUSBANDRY & DAIRYING
LEVEL 4
160 STOCKMAN(JUNIOR   GRADE) CENTRAL HERD REGISTRATION SCHEME, DEPARTMENT OF FISHERIES,   ANIMAL HUSBANDRY AND DAIRYING, MINISTRY OF ANIMAL HUSBANDRY AND
     DAIRYING
LEVEL 2
161 DRILLER-CUM-   MECHANIC (MASTER CRAFSTMAN) CENTRAL GROUND WATER BOARD, DEPARTMENT OF WATER RESOURCES,   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION/ MINISTRY
     OF JAL SHAKTI
LEVEL 6
162 DEPUTY   RANGER FOREST SURVEY OF INDIA, REGIONAL OFFICE(NORTHERN) SHIMLA/   MINISTRY OF ENVIRONMENT, FOREST
     AND CLIMATE CHANGE
LEVEL 4
163 DRAFTSMAN CENTRAL GROUND WATER BOARD, DEPARTMENT OF WATER RESOURCES,   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION/ MINISTRY
     OF JAL SHAKTI
LEVEL 6
164 CLEANER CENTRAL GROUND WATER BOARD, DEPARTMENT OF WATER RESOURCES,   RIVER DEVELOPMENT & GANGA
     REJUVENATION/ MINISTRY OF JAL SHAKTI
LEVEL 1
165 TECHNICAL   OPERATOR (DRILLING) CENTRAL GROUND WATER BOARD, DEPARTMENT OF WATER RESOURCES,   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION/ MINISTRY
     OF JAL SHAKTI
LEVEL 2
166 LABORATORY   ATTENDANT CENTRAL GROUND WATER BOARD, DEPARTMENT OF WATER RESOURCES,   RIVER DEVELOPMENT & GANGA REJUVENATION/ MINISTRY
     OF JAL SHAKTI
LEVEL 1
167 LABORATORY   ATTENDANT CENTRAL RESEARCH INSTITUTE, DIRECTORATE GENERAL OF HEALTH   SERVICES/ MINISTRY OF HEALTH AND FAMILY
     WELFARE
LEVEL 1
168 ASSISTANT   PHOTOGRAPHER CENTRAL FORENSIC SCIENCE LABORATORY, DIRECTORATE OF FORENSIC   SCIENCE SERVICES/
     MINISTRY OF HOME AFFAIRs
LEVEL 2
169 WORKSHOP   ATTENDANT CENTRAL RESEARCH INSTITUTE, DIRECTORATE GENERAL OF HEALTH   SERVICES/ MINISTRY OF HEALTH AND FAMILY
     WELFARE
LEVEL 1
170 Sub-Inspector   (Statistician) Delhi Police Level-06
171 Sub-   Inspector(Draftsman) Delhi Police Level-06
172 Sub-   Inspector(Computer) Delhi Police Level-06
173 Sub-Inspector(Short-   Hand Reporter/Hindi) Delhi Police Level-06
174 Assistant   Sub- Inspectors(Short-Hand Reporter/Hindi) Delhi Police Level-5
175 Assistant   Sub-Inspector (Stenographer) Delhi Police Level-06
176 ASI   (Radio Technician) Delhi Police Level-06
177 Head   Constable (Store Clerk) Delhi Police Level-04
178 Head   Constable Fitter
     (Battery)
Delhi Police Level-04
179 Head   Constable (Telephone Exchange
     Operator)
Delhi Police Level-04
180 Head   Constable (Draftsman)(Tracer) Delhi Police Level-04
181 Head
     Constable(Carpenter)(C ommunication)
Delhi Police Level-04
182 Head   Constable (Mast
     Lasker)
Delhi Police Level-04
183 Head   Constable (MT- Electrician) Delhi Police Level-04
184 Head   Constable (Fitter Electrician) Delhi Police Level-04
185 Constable   (Workshop
     Hand)
Delhi Police Level-03
186 Constable(Photographer
     )
Delhi Police Level-03
187 M.T   Helper (Constable),
     Mechanical
Delhi Police Level-03
188 M.T.Storeman   (Constable) Delhi Police Level-03
189 M.T.   Helper Constable (Electrician) Delhi Police Level-03
190 M.T.   Helper Constable (Battery Chargemen) Delhi Police Level-03
191 M.T.   Helper Constable (Welder) Delhi Police Level-03
192 M.T.   Helper Constable
     (Painter)
Delhi Police Level-03
193 M.T.   Helper Constable (Vacuum/Tyreman) Delhi Police Level-03
194 M.T.   Helper Constable
     (Denter)
Delhi Police Level-03
195 M.T.   Helper Constable (Upholster) Delhi Police Level-03
196 M.T.   Helper Constable (Blacksmith) Delhi Police Level-03
197 M.T.   Helper Constable (Carpenter) Delhi Police Level-03
198 Technical
     Superintendent (Weaving)
Weavers‟ Service Centre Ministry of Textiles Chennai Level -6
199 Instructor   (Fishing Technology) Central Institute of Fisheries Nautical & Engineering   Training (CIFNET), Ministry of Fisheries, Animal Husbandry and Dairying
     (Department of Fisheries) Kochi
LEVEL 6
200 Stockman   (Junior Grade) Central Herd Registration Scheme, Ministry of Fisheries, Animal   Husbandry and Dairying (Department of Animal
     Husbandry & Dairying) Ongole
LEVEL 2
201 Laboratory   Assistant Central Forensic Science Laboratory, Directorate of Forensic   Science
     Services,Ministry of Home Affairs,Hyderabad
LEVEL 5
202 Textile   Designer Weavers‟ Service Centre, Ministry of Textiles, Chennai LEVEL 6
203 Syce Sardar Vallabhbhai Patel National Police Academy, Ministry   of
     Home Affairs,Hyderabad
LEVEL 1
204 Medical   Attendant Central Government Health Scheme
     Ministry of Health and Family Welfare, Chennai
LEVEL 1
205 Lady   Medical Attendant Central Government Health Scheme
     Ministry of Health and Family Welfare, Chennai
LEVEL 1
206 Farm   Assistant Regional Fodder Station Ministry of Fisheries, Animal Husbandry   and Dairying (Department of Animal Husbandry and Dairying),
     Alamadhi, Chennai
LEVEL 4
207 Junior   Computor Central Water Commission, Ministry of Jal Shakti, Department of   Water Resources,
     River Development & Ganga Rejuvenation, New   Delhi
LEVEL 2
208 Girl   Cadet Instructor (GCI) Directorate General NCC, Ministry of Defence, New Delhi LEVEL 4
209 X-Ray   Technician Sardar Vallabhbhai Patel National Police Academy, Ministry   of
     Home Affairs,Hyderabad
LEVEL 4
210 Chargeman   (Electronics) Directorate General of Aeronautical Quality   Assurance,Department of Defence Production,
     Ministry of Defence, New Delhi
LEVEL 6
211 Instructor   (Stenography) National Career Service Centre for SC/ST
     Ministry of Labour & Employment, Directorate   General of Employment
     Visakhapatnam
LEVEL 6
212 Instructor   (Stenography) National Career Service Centre for SC/ST
     Ministry of Labour & Employment, Directorate   General of Employment
     Hyderabad
LEVEL 6
213 Chargeman   (Chemical) Directorate General of Aeronautical Quality   Assurance,Department of Defence Production,
     Ministry of Defence, New Delhi
LEVEL 6
214 Investigator   Grade-II Labour Bureau, Ministry of Labour and Employment,
     Chandigarh
LEVEL 6
215 Assistant   Store Keeper Central Ground Water Board, Ministry of Jal Shakti, Department   of Water Resources, River Development & Ganga
     Rejuvenation, Faridabad
LEVEL 2
216 Assistant   Epigraphist (Dravidian Inscriptions) Archaeological Survey of India , Ministry of Culture, New Delhi LEVEL 6
217 Driller   -cum-Mechanic (Master Craftsman) Central Ground Water Board, Ministry of Jal Shakti, Department   of Water Resources, River Development & Ganga
     Rejuvenation, Faridabad
LEVEL 6
218 Draftsman Soil and Land Use Survey of India
     Ministry of Agriculture and Farmers’ Welfare New   Delhi
LEVEL 4
219 Technical   Officer Textile Commissioner Ministry of Textiles Mumbai LEVEL 6
220 Library   and Information Assistant Indian Bureau of Mines Ministry of Mines Nagpur LEVEL 6
221 Mechanical   Supervisor (Sr.) Fishery Survey of India Ministry of Fisheries, Animal   Husbandry
     and Dairying Mumbai
LEVEL 6
222 Research   Associate (Cultural Anthropology) Anthropological Survey of India Ministry of Culture Kolkata LEVEL 6
223 Rehabilitation   Cousellor National Career Service Centre
     for Differently Abled Ministry of Labour and   Employment Mumbai
LEVEL 6
224 Assistant   Epigraphist (Arabic & Persian Inscriptions) Archaeological Survey of India Ministry of Culture Dharohar   Bhawan New Delhi LEVEL 6
225 Conservation   Assistant Archaeological Survey of India Ministry of Culture Dharohar   Bhawan New Delhi LEVEL 4
226 Stockman Central Cattle Breeding Farm Ministry of Fisheries Animal   Husbandry & Dairying Dhamrod Surat LEVEL 4
227 Accountant Central Cattle Breeding Farm Ministry of Fisheries Animal   Husbandry & Dairying Dhamrod
     Surat
LEVEL 6
228 Research   Associate (Physical Anthropology
     Division)
Anthropological Survey of India Ministry of Culture Kolkata LEVEL 6
229 Stockman   (Junior Grade) Central Herd Registration Scheme Ministry of Fishries Animal   Husbandry & Dairying
     Ahmedabad
LEVEL 2
230 Driller-cum-Mechanic   (Master Craftsman) Central Ground Water Board Ministry of Jal Shakti Department of   Water Resources, River Development & Ganga
     Rejuvenation Faridabad Haryana
LEVEL 6
231 Senior   Scientific Assistant (Neutron Activation Analysis) Central Forensic Science Laboratory Ministry of Home Affairs   Pune LEVEL 6
232 Occupational   Therapist Integrated HQ Dte General of Medical Services (Army) Ministry   of Defence New Delhi LEVEL 6
233 Draftsman   Grade-I Central Water and Power Research Station Ministry of Jal Shakti   Pune LEVEL 6
234 Library and Information Assistant Central Water and Power Research Station Ministry of Jal Shakti   Pune LEVEL 6
235 Laboratory   Assistant Grade-II Central Water and Power Research Station Ministry of Jal
     Shakti Pune
LEVEL 4
236 Chargeman   (Chemical) Directorate General of Aeronautical Quality Assurance
     Ministry of Defence New Delhi
LEVEL 6
237 Girls   Cadet Instructor
     (GCIS) Woman Only
Directorate General NCC
     Ministry of Defence New Delhi
LEVEL 4
238 Scientific   Assistant (Computer Science) Directorate General of Aeronautical Quality Assurance Ministry   of Defence New Delhi LEVEL 6
239 Scientific   Assistant (Electrical) Directorate General of
     Aeronautical Quality Assurance Ministry of   Defence New Delhi
LEVEL 6
240 Scientific   Assistant (Electronics) Directorate General of Aeronautical Quality Assurance Ministry   of Defence New Delhi LEVEL 6
241 Scienctific   Assistant (Mechanical) Directorate General of Aeronautical Quality Assurance Ministry   of Defence New Delhi LEVEL 6
242 Lady Health   Visitor The Additional Director Central Government Health Scheme
     Ministry of Health and Family Welfare Mumbai
LEVEL 4
243 Pharmacist   (Allopathic) The Additional Director Central Government Health Scheme   Ministry of Health and Family Welfare Mumbai LEVEL 5
244 Pharmacist   (Ayurvedic) The Additional Director Central Government Health Scheme   Ministry of Health and Family
     Welfare Mumbai
LEVEL 5
245 Pharmacist-cum-Clerk   (Homoeopathic) The Additional Director Central Government Health Scheme   Ministry of Health and Family
     Welfare Mumbai
LEVEL 5
246 Medical   Laboratory Technologist The Additional Director Central Government Health Scheme
     Ministry of Health and Family Welfare Mumbai
LEVEL 6
247 Nursing   Officer The Additional Director Central Government Health Scheme
     Ministry of Health and Family Welfare Mumbai
LEVEL 7
248 Dental   Technician The Additional Director Central Government Health Scheme
     Ministry of Health and Family Welfare Mumbai
LEVEL 5
249 Medical   Attendant (MTS) The Additional Director Central Government Health Scheme   Ministry of Health and Family Welfare Mumbai LEVEL 1
250 Lady   Medical Attendant (MTS) The Additional Director Central Government Health Scheme   Ministry of Health and Family
     Welfare Mumbai
LEVEL 1
251 Pharmacist   (Allopathic) Central Government Health Scheme Ministry of Health and
     Family Welfare Ahmedabad Gujarat
LEVEL 5
252 Pharmacist-cum-Clerk   (Homoeopathic) Central Government Health Scheme Ministry of Health and Family   Welfare Ahmedabad Gujarat LEVEL 5
253 Medical   Attendant (MTS) Central Government Health Scheme Ministry of Health and
     Family Welfare Ahmedabad Gujarat
LEVEL 1
254 Lady   Medical Attendant (MTS) Central Government Health Scheme Ministry of Health and Family   Welfare Ahmedabad
     Gujarat
LEVEL 1
255 Pharmacist   (Allopathic) Central Government Health Scheme Ministry of Health and
     Family Welfare Pune
LEVEL 5
256 Pharmacist-cum-Clerk   (Homoeopathic) Central Government Health
     Scheme Ministry of Health and Family Welfare   Pune
LEVEL 5
257 Ayurvedic   Pharmacist Central Government Health Scheme Ministry of Health and Family   Welfare Pune LEVEL 5
258 Medical   Attendant (MTS) Central Government Health Scheme Ministry of Health and Family   Welfare Pune LEVEL 1
259 Medical   Laboratory Technologist Central Government Health Scheme Ministry of Health and Family   Welfare Pune LEVEL 6
260 Nursing   Officer (Allopathy) Central Government Health Scheme Ministry of Health and
     Family Welfare Nagpur
LEVEL 7
261 Pharmacist   (Allopathic) Central Government Health Scheme Ministry of Health and
     Family Welfare Nagpur
LEVEL 5
262 Pharmacist   (Ayurvedic) Central Government Health Scheme Ministry of Health and Family   Welfare Nagpur LEVEL 5
263 Medical   Attendant (MTS) Central Government Health Scheme Ministry of Health and Family   Welfare Nagpur LEVEL 1
264 Chargeman   (AWS) Naval Armament Depot Naval Dockyard Ministry of Defence
     (Navy) Mumbai
LEVEL 6

പ്രായ പരിധി


എസ്എസ്‌സി സെലക്ഷൻ തസ്തികകളിലെ വിവിധ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈനായി അപേക്ഷിക്കാനുള്ള പ്രായപരിധി 18-30 വയസ്സ്. അപേക്ഷാ ഫോം സമർപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പ്രായപരിധി പരിശോധിക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക. പ്രായപരിധി നിശ്ചയിക്കുന്നതിനുള്ള നിർണായക തീയതി 2021 ജനുവരി 1 ആണ്

വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യതകൾ

  • മെട്രിക്കുലേഷൻ, ഹയർ സെക്കൻഡറി, ബിരുദതല തസ്തികകൾ എസ്എസ്സി സെലക്ഷൻ തസ്തിക റിക്രൂട്ട്മെന്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.
  • അപേക്ഷിക്കുന്ന തസ്തിക അനുസരിച്ച് ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ തസ്തിക തിരിച്ചുള്ള യോഗ്യത നേടിയിരിക്കണം. അവശ്യ യോഗ്യതകൾ (ഇക്യു)/ അനുഭവം കൈവശം വയ്ക്കുന്നതിനുള്ള നിർണ്ണായക തീയതി 01-01-2021 ആയിരിക്കും.

മെട്രിക്കുലേഷൻ, ഹയർ സെക്കൻഡറി, ബിരുദാനന്തര ബിരുദവും അതിനു മുകളിലുമുള്ള കുറഞ്ഞ വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യതയുള്ള തസ്തികകളിൽ ഒബ്ജക്ടീവ് ടൈപ്പ് മൾട്ടിപ്പിൾ ചോയ്സ് ചോദ്യങ്ങൾ അടങ്ങുന്ന മൂന്ന് കമ്പ്യൂട്ടർ അധിഷ്ഠിത പരീക്ഷകൾ ഉണ്ടാകും. ഓരോ തെറ്റായ ഉത്തരത്തിനും 0.50 മാർക്കിന്റെ നെഗറ്റീവ് മാർക്കിംഗ് ഉണ്ടാകും. ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് പരീക്ഷ പാറ്റേൺ, സിലബസ്, പേ സ്കെയിൽ, മറ്റ് വിശദാംശങ്ങൾ എന്നിവ പരിശോധിക്കാവുന്നതാണ്.

Post Name Qualifiacation
Junior Seed Analyst Graduation & Above
Girls Cadet Instructor Graduation & Above
Chargeman (Mechanical) Graduation & Above
Chargeman (Metallurgy) Graduation & Above
Scientific Assistant (M&E/Metallurgy) Graduation & Above
Accountant Graduation & Above
Head Clerk Graduation & Above
Rehabilitation Counsellor Graduation & Above
Staff Car Driver(Ord.
Grade)
Matriculation
Technical
Superintendent (Weaving)
Graduation & Above
Conservation Assistant Higher Secondary (10+2)
Technical Assistant(Wildlife) Graduation & Above
Research Investigator (Forestry) Graduation & Above
Junior Computer Higher Secondary
(10+2)
Sub-Editor (Hindi) Graduation & Above
Sub-Editor (English) Graduation & Above
Multi Tasking Staff Matriculation
Senior Scientific Assistant (Biology) Graduation & Above
Senior Scientific Assistant (Physics) Graduation & Above
Senior Scientific Assistant (Toxicology) Graduation & Above
Senior Scientific Assistant (Chemistry) Graduation & Above
Rehabilitation Counsellor Graduation & Above
Senior Zoological Assistant Graduation & Above
Laboratory Assistant Higher
Secondary (10+2)
Field Attendant (MTS) Matriculation
Office Attendant (MTS) Matriculation
Canteen Attendant Matriculation
Photographer Grade-III Higher Secondary (10+2)
Library Information Assistant Graduation & Above
Chargeman (Mechanical) Graduation & Above
Chargeman (Computer) Graduation & Above
Legal Assistant Graduation & Above
Junior Scientific Assistant Graduation & Above
Fertilizer Inspector Graduation & Above
Driller-cum-Mechanic (Master Craftsman) Higher Secondary (10+2)
Junior Geographical Assistant Graduation & Above
Research Assistant Graduation & Above
Personal Assistant Graduation & Above
Multi Tasking Staff Matriculation
Multi Tasking Staff Matriculation
Electric Welder Matriculation
Multi Tasking Staff (Technical) Matriculation
Deputy Ranger Higher
Secondary (10+2)
Fieldman Higher Secondary
(10+2)
Girl Cadet Instructor Graduation & Above
Technical
Superintendent (Processing)
Graduation & Above
Technical
Superintendent (Weaving)
Graduation & Above
Textile  Designer Graduation & Above
Research Associate(Physical Anthropology Division) Graduation & Above
TECHNICAL OFFICER(S&R) Graduation & Above
RESEARCH ASSOCIATE (CULTURAL ANTHROPOLOGY) Graduation & Above
RESEARCH ASSOCIATE (PHYSICAL ANTHROPOLOGY
DIVISION)
Graduation & Above
DIETICIAN GRADE- III (JUNIOR
DIETICIAN)
Graduation & Above
CHARGEMAN (MECHANICAL) Higher
Secondary (10+2)
CHARGEMAN (CHEMICAL) Higher Secondary (10+2)
CHARGEMAN (ELECTRONICS) Higher Secondary (10+2)
CHARGEMAN (COMPUTER) Higher Secondary
(10+2)
DRAFTSMAN Higher Secondary
(10+2)
SENIOR DRAUGHTSMAN Higher
Secondary (10+2)
PHARMACIST (ALLOPATHIC) Higher Secondary
(10+2)
PHARMACIST Higher Secondary (10+2)
PHARMACIST-CUM- CLERK (HOMOEOPATHIC) Higher Secondary (10+2)
MEDICAL
LABORATORY TECHNOLOGIST
Higher
Secondary (10+2)
NURSING OFFICER JABALPUR Graduation & Above
CLEANER Matriculation
STAFF CAR DRIVER (ORDINARY GRADE) Matriculation
CHEMICAL ASSISTANT Graduation & Above
Artist Higher
Secondary (10+2)
Librarian Graduation & Above
Research Associate (Cultural Anthropology) Graduation & Above
Research Associate
(Physical Anthropology Division)
Graduation & Above
Girl Cadet Instructor Graduation & Above
Senior Scientific Assistant (Physics) Graduation & Above
Data Processing Assistant Grade-A Graduation & Above
Artist Retoucher Higher Secondary
Senior Geographer Graduation & Above
Girl Cadet Instructor (GCI) Graduation & Above
Assistant Curator Graduation & Above
Senior Draughtsman Higher Secondary
Investigator (SS) Grade-I Graduation & Above
Canteen Attendant Matriculation
Wildlife Inspector Graduation & Above
Junior Technical
Assistant (JTA)
Graduation &
Above
Data Processing Assistant Grade-A Graduation & Above
Senior Translator (Hindi) Graduation & Above
Assistant(Technical) (Hindi Branch) Graduation & Above
Investigator (Language) Graduation & Above
Senior Technical Assistant Graduation & Above
Assistant Extension Officer Graduation & Above
Documentation & Information Technology
Assistant
Graduation & Above
Library and Information Assistant Graduation & Above
Senior Scientific
Assistant (Operational Research)
Graduation & Above
Assistant (Printing) Graduation & Above
Research Associate (Cultural Anthropology) Graduation & Above
Research Associate
(Physical Anthropology Division)
Graduation & Above
Research Associate (Linguistics) Graduation & Above
Scientific Assistant (SA) Graduation & Above
Mud Plaster Matriculation
Laboratory Attendant Matriculation
Painter HIgher Secondary
Gallery Attendant Matriculation
Junior Engineer (Quality Assurance), Armament/Ammunition Graduation & Above
Junior Engineer (Quality Assurance), Armament/Instruments Graduation & Above
Junior Engineer (Quality Assurance), Armament/Small Arms Graduation & Above
Junior Engineer
(Quality Assurance), Armament/Weapons
Graduation & Above
Junior Engineer (Quality Assurance), Engineering Equipment Graduation & Above
Junior Engineer
(Quality Assurance), Electronics
Graduation & Above
Junior Engineer
(Quality Assurance), M&E/Metallurgy
Graduation & Above
Junior Engineer
(Quality Assurance),Vehicle
Graduation & Above
Scientific Assistant, Store/Chemistry Graduation & Above
Scientific Assistant, M&E/Military Explosives Graduation & Above
Junior Engineer
(Quality Assurance), Radar & System
Graduation & Above
Conservation Assistant Matriculation
Senior Draughtsman Matriculation
Data Processing
Assistant Grade-A
Graduation &
Above
Sanitary Inspector Matriculation
Research Assistant Graduation & Above
Technician Graduation & Above
Laboratory Attendant Matriculation
Research Assistant Graduation & Above
Canteen Attendant Matriculation
Stockman (Junior Grade) Higher Secondary
Farm Assistant Higher Secondary
Assistant
Communication Officer (Cipher)
Graduation and above
Data Entry Operator Grade ‘B’ Graduation and above
Technical Clerk (Economics) Higher Secondary
Clerk Higher Secondary
Canteen Attendant Matriculation
Accounts clerk Graduation
and above
Staff Car Driver (Ordinary Grade) Matriculation
Town and Country
Planning Organization, Research Assistant
Graduation and above
Nursing Officer
(Allopathic)
Graduation
and above
Pharmacist (Ayurvedic) Higher
Secondary
Medical Laboratory
Technologist
Higher
Secondary
Lady Medical Attendant Matriculation
Pachkarma Therapist Higher
Secondary
Staff Nurse (Ayurvedic) Matriculation
Radiographer Higher
Secondary
Dental Technician Higher
Secondary
Medical Attendant Matriculation
Pharmacist (Allopathic) Higher
Secondary
Pharmacist
(Homeopathic)
Higher
Secondary
ECG Technician (Junior) Higher Secondary
TOPASS Matriculation
Store Keeper Higher
Secondary
Crane Opearator for Floating Cranes Python
and Mammoth
Matriculation
Superintendent (Store) Graduation and above
Lascar-I Matriculation
Fireman Matriculation
Exhibition Officer Graduation and above
Programme & Public Relaxation Officer Graduation and above
JUNIOR TECHNICAL ASSISTANT Graduation & Above
SCIENTIFIC ASSISTANT Graduation & Above
TECHNICAL ASSISTANT Graduation & Above
ASSISTANT PLANT PROTECTION
OFFICER(CHEMISTR Y)
Graduation & Above
SENIOR TECHNICAL ASSISTANT (GEOPHYSICS) Graduation & Above
FIELDMAN Higher Secondary
JUNIOR ENGINEER Higher Secondary
FARM ASSISTANT Higher Secondary
STOCKMAN(JUNIOR GRADE) Higher Secondary
DRILLER-CUM- MECHANIC (MASTER CRAFSTMAN) Higher Secondary
DEPUTY RANGER Higher Secondary
DRAFTSMAN Higher Secondary
CLEANER Matriculation
TECHNICAL OPERATOR (DRILLING) Matriculation
LABORATORY ATTENDANT Matriculation
LABORATORY ATTENDANT Matriculation
ASSISTANT PHOTOGRAPHER Matriculation
WORKSHOP ATTENDANT Matriculation
Sub-Inspector (Statistician) Graduation & Above
Sub- Inspector(Draftsman) Higher Secondary
(10+2)
Sub- Inspector(Computer) Graduation & Above
Sub-Inspector(Short- Hand Reporter/Hindi) Graduation & Above
Assistant Sub- Inspectors(Short-Hand Reporter/Hindi) Higher Secondary (10+2)
Assistant Sub-Inspector (Stenographer) Graduation & Above
ASI (Radio Technician) Higher Secondary
(10+2)
Head Constable (Store Clerk) Higher Secondary (10+2)
Head Constable Fitter
(Battery)
Matriculation
Head Constable (Telephone Exchange
Operator)
Higher Secondary
(10+2)
Head Constable (Draftsman)(Tracer) Matriculation
Head
Constable(Carpenter)(C ommunication)
Matriculation
Head Constable (Mast
Lasker)
Matriculation
Head Constable (MT- Electrician) Matriculation
Head Constable (Fitter Electrician) Matriculation
Constable (Workshop
Hand)
Matriculation
Constable(Photographer
)
Higher
Secondary (10+2)
M.T Helper (Constable),
Mechanical
Matriculation
M.T.Storeman (Constable) Higher
Secondary (10+2)
M.T. Helper Constable (Electrician) Matriculation
M.T. Helper Constable (Battery Chargemen) Matriculation
M.T. Helper Constable (Welder) Matriculation
M.T. Helper Constable
(Painter)
Matriculation
M.T. Helper Constable (Vacuum/Tyreman) Matriculation
M.T. Helper Constable
(Denter)
Matriculation
M.T. Helper Constable (Upholster) Matriculation
M.T. Helper Constable (Blacksmith) Matriculation
M.T. Helper Constable (Carpenter) Matriculation
Technical
Superintendent (Weaving)
Graduation & Above
Instructor (Fishing Technology) Graduation & Above
Stockman (Junior Grade) Higher Secondary (10+2)
Laboratory Assistant Graduation & Above
Textile Designer Graduation & Above
Syce Matriculation
Medical Attendant Matriculation
Lady Medical Attendant Matriculation
Farm Assistant Higher Secondary (10+2)
Junior Computor Graduation & Above
Girl Cadet Instructor (GCI) Graduation & Above
X-Ray Technician Higher Secondary
(10+2)
Chargeman (Electronics) Graduation & Above
Instructor (Stenography) Graduation & Above
Instructor (Stenography) Graduation & Above
Chargeman (Chemical) Graduation & Above
Investigator Grade-II Graduation & Above
Assistant Store Keeper Higher Secondary
(10+2)
Assistant Epigraphist (Dravidian Inscriptions) Graduation & Above
Driller -cum-Mechanic (Master Craftsman) Higher
Secondary (10+2)
Draftsman Matriculation
Technical Officer Higher Secondary
Library and Information Assistant Graduation & Above
Mechanical Supervisor (Sr.) Graduation & Above
Research Associate (Cultural Anthropology) Graduation & Above
Rehabilitation Cousellor Graduation & Above
Assistant Epigraphist (Arabic & Persian Inscriptions) Graduation & Above
Conservation Assistant Matriculation
Stockman Higher Secondary
Accountant Graduation & Above
Research Associate (Physical Anthropology
Division)
Graduation & Above
Stockman (Junior Grade) Higher Secondary
Driller-cum-Mechanic (Master Craftsman) Higher Secondary
Senior Scientific Assistant (Neutron Activation Analysis) Graduation & Above
Occupational Therapist Graduation & Above
Draftsman Grade-I Higher Secondary
Library and Information Assistant Graduation & Above
Laboratory Assistant Grade-II Graduation & Above
Chargeman (Chemical) Graduation & Above
Girls Cadet Instructor
(GCIS) Woman Only
Graduation &
Above
Scientific Assistant (Computer Science) Graduation & Above
Scientific Assistant (Electrical) Graduation & Above
Scientific Assistant (Electronics) Graduation & Above
Scienctific Assistant (Mechanical) Graduation & Above
Lady Health Visitor Higher Secondary
Pharmacist (Allopathic) Higher Secondary
Pharmacist (Ayurvedic) Higher Secondary
Pharmacist-cum-Clerk (Homoeopathic) Higher Secondary
Medical Laboratory Technologist Graduation & Above
Nursing Officer Graduation & Above
Dental Technician Higher Secondary
Medical Attendant (MTS) Matriculation
Lady Medical Attendant (MTS) Matriculation
Pharmacist (Allopathic) Higher Secondary
Pharmacist-cum-Clerk (Homoeopathic) Higher Secondary
Medical Attendant (MTS) Matriculation
Lady Medical Attendant (MTS) Matriculation
Pharmacist (Allopathic) Higher Secondary
Pharmacist-cum-Clerk (Homoeopathic) Higher Secondary
Ayurvedic Pharmacist Higher Secondary
Medical Attendant (MTS) Matriculation
Medical Laboratory Technologist Graduation & Above
Nursing Officer (Allopathy) Graduation & Above
Pharmacist (Allopathic) Higher Secondary
Pharmacist (Ayurvedic) Higher Secondary
Medical Attendant (MTS) Matriculation
Chargeman (AWS) Graduation & Above

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയ


മെട്രിക്കുലേഷൻ, ഹയർ സെക്കൻഡറി, ബിരുദം എന്നിവയുടെ എല്ലാ തലങ്ങളിലുമുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയയിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കൽ പ്രക്രിയയുടെ 2 ഘട്ടങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്നു:

  • കമ്പ്യൂട്ടർ അധിഷ്ഠിത പരീക്ഷ
  • ഡോക്യുമെന്റ് പരിശോധന

അപേക്ഷാ ഫീസ്

അടയ്ക്കേണ്ട ഫീസ്: രൂപ. 100/- (നൂറു രൂപ മാത്രം)
BHIM UPI, നെറ്റ് ബാങ്കിംഗ്, വിസ, മാസ്റ്റർകാർഡ്, മാസ്ട്രോ, റുപേ ക്രെഡിറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ഡെബിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിച്ചോ SBI ചലാൻ സൃഷ്ടിച്ചുകൊണ്ട് SBI ബ്രാഞ്ചുകളിലൂടെയോ ഫീസ് ഓൺലൈനായി അടയ്ക്കാം.


സംവരണത്തിന് അർഹതയുള്ള പട്ടികജാതി (പട്ടികജാതി), പട്ടികവർഗക്കാർ (എസ്ടി), വികലാംഗർ (പിഡബ്ല്യുഡി), മുൻ സർവീസുകാർ (ഇഎസ്എം) എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള വനിതാ സ്ഥാനാർത്ഥികളെയും സ്ഥാനാർത്ഥികളെയും ഫീസ് അടയ്ക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

എസ്എസ്‌സിയുടെ ഫേസ് 9 റിക്രൂട്ട്മെന്റ് 2021 ന് എങ്ങനെ അപേക്ഷിക്കാം?

അപേക്ഷകരുടെ എളുപ്പത്തിനായി, അപേക്ഷാ ഫോം പൂരിപ്പിക്കുമ്പോൾ ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള പ്രക്രിയയും പ്രസക്തമായ ചില വിവരങ്ങളും ഞങ്ങൾ പട്ടികപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ആപ്ലിക്കേഷൻ ഓൺലൈൻ മോഡിൽ മാത്രം പൂരിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. എസ്എസ്എൽസി ജിഡി കോൺസ്റ്റബിൾ 2021 റിക്രൂട്ട്മെന്റ് ഡ്രൈവിന് കീഴിലുള്ള വിവിധ പോസ്റ്റുകൾക്കായുള്ള അപ്ലിക്കേഷൻ പ്രോസസ്സ് നോക്കാം:

ഘട്ടം -1:എസ്എസ്‌സി ഔദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റിലേക്ക് പോകുക

സ്റ്റാഫ് സെലക്ഷൻ കമ്മീഷന്റെഔദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റായ www.ssc.nic.in ലേക്ക് പോയി, ചുവടെ നൽകിയിരിക്കുന്ന ചിത്രത്തിൽ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്തിട്ടുള്ള ‘Apply’ ലിങ്കിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യുക:


ഘട്ടം -2: ഫേസ് 9 റിക്രൂട്ട്മെന്റ് വിഭാഗത്തിന് കീഴിലുള്ള സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന‘ പ്രയോഗിക്കുക ’ലിങ്കിൽ അപേക്ഷകർ ക്ലിക്കുചെയ്യേണ്ട ഒരു പുതിയ പേജ് തുറക്കും.

ഘട്ടം -3: പുതിയ ഉപയോക്താവായി പ്രവേശിക്കുക
ഫേസ് 9 റിക്രൂട്ട്മെന്റ് പരീക്ഷയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് അപേക്ഷകർ ഒരു പുതിയ ഉപയോക്താവായി ലോഗിൻ ചെയ്യേണ്ട ഹോം പേജിലേക്ക് റീഡയറക്ട് ചെയ്യും:


ആശയവിനിമയ രീതി: സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്ക് സാധുവായ വ്യക്തിഗത ഇ-മെയിൽ ഐഡിയും മൊബൈൽ നമ്പറും ഉണ്ടായിരിക്കണം. മുഴുവൻ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് പ്രക്രിയയിലും ഇത് സജീവമായി സൂക്ഷിക്കണം. രജിസ്ട്രേഷൻ നമ്പർ, പാസ്‌വേഡ്, മറ്റ് എല്ലാ പ്രധാന ആശയവിനിമയങ്ങളും ഒരേ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഇ-മെയിൽ ഐഡിയിൽ അയയ്ക്കും.

ഘട്ടം -4: അടിസ്ഥാന വിശദാംശങ്ങൾ പൂരിപ്പിക്കുക
ഓൺലൈൻ അപേക്ഷാ ഫോം പൂരിപ്പിക്കേണ്ട ലിങ്ക് വെബ്സൈറ്റ് നിങ്ങളെ കൊണ്ടുപോകും. ഒരു തസ്തികയിലേക്ക് ഒരു തവണ മാത്രമേ അപേക്ഷകർ അപേക്ഷിക്കാവൂ. സ്ഥാനാർത്ഥികൾ ഓരോ വിഭാഗത്തിനും പ്രത്യേകം അപേക്ഷിക്കണം കൂടാതെ ഓരോ വിഭാഗത്തിനും ഫീസ് അടയ്ക്കണം. ഒറ്റത്തവണ രജിസ്ട്രേഷനുമായി തുടരുന്നതിന് മുമ്പ്, ഇനിപ്പറയുന്ന വിവരങ്ങൾ / രേഖകൾ തയ്യാറായി സൂക്ഷിക്കുക:

  • മൊബൈൽ നമ്പർ (ഒടിപി വഴി പരിശോധിക്കേണ്ടത്).
  • ഇമെയിൽ ഐഡി (ഒടിപി വഴി പരിശോധിക്കേണ്ടതാണ്).
  • ആധാർ നമ്പർ.

ആധാർ നമ്പർ ലഭ്യമല്ലെങ്കിൽ, ഇനിപ്പറയുന്ന ഐഡി നമ്പറുകളിലൊന്ന് നൽകുക.

  • (ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ നിങ്ങൾ യഥാർത്ഥ പ്രമാണം കാണിക്കേണ്ടതുണ്ട്):
  • വോട്ടർ ഐഡി കാർഡ്
  • പാൻ
  • പാസ്‌പോർട്ട്
  • വാഹനം ഓടിക്കാനുള്ള അനുമതിപത്രം
  • സ്കൂൾ / കോളേജ് ഐഡി
  • എം‌പ്ലോയർ ഐഡി (സർക്കാർ / പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനം / സ്വകാര്യ)
  • ബോർഡ്, റോൾ നമ്പർ, മെട്രിക്കുലേഷൻ പാസായ വർഷം (10) എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ
  • നിങ്ങൾ ബെഞ്ച്മാർക്ക് വൈകല്യമുള്ള ആളാണെങ്കിൽ വൈകല്യ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നമ്പർ.

ഘട്ടം -5: അധിക വിശദാംശങ്ങൾ പൂരിപ്പിക്കുക
പരീക്ഷാകേന്ദ്രങ്ങൾക്കായി നിങ്ങളുടെ മുൻഗണന നൽകുക. ഒരു സ്ഥാനാർത്ഥിക്ക് ഒരേ പ്രദേശത്തിനകത്ത് മുൻ‌ഗണനാക്രമത്തിൽ മൂന്ന് കേന്ദ്രങ്ങൾക്കായി ഓപ്ഷൻ നൽകാം. മൂന്ന് കേന്ദ്രങ്ങൾക്കുമുള്ള ചോയ്സ് മുൻ‌ഗണനാ ക്രമത്തിൽ നൽകണം. ഒരു സാഹചര്യത്തിലും പരീക്ഷാകേന്ദ്രം മാറ്റുന്നതിനുള്ള അഭ്യർത്ഥന പിന്നീട് പരിഗണിക്കില്ല. അതിനാൽ, സ്ഥാനാർത്ഥികൾ കേന്ദ്രങ്ങൾ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം തിരഞ്ഞെടുക്കുകയും അവരുടെ അപേക്ഷകളിൽ അത് ശരിയായി സൂചിപ്പിക്കുകയും വേണം.
നിങ്ങൾ പ്രായ ഇളവ് ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ഉചിതമായ പ്രായ-ഇളവ് വിഭാഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
നിങ്ങളുടെ ഉയർന്ന വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത സൂചിപ്പിക്കുക.
നിങ്ങൾ സാമ്പത്തികമായി ദുർബല വിഭാഗങ്ങളിൽ (ഇഡബ്ല്യുഎസ്) അംഗമാണോ എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ നൽകുക. റിസർവ് ചെയ്യാത്ത സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്ക് മാത്രം ഇത് ബാധകമാണ്.
എസ്എസ്എൽസി ഫല കലണ്ടർ 2021 നേടുക

ഘട്ടം -6: ഫോട്ടോഗ്രാഫിന്റെയും ഒപ്പിന്റെയും സ്കാൻ ചെയ്ത പകർപ്പ് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുന്നു
ഔദ്യോഗിക അറിയിപ്പിൽ എസ്എസ്എൽസി പങ്കിടേണ്ട പ്രക്രിയ അനുസരിച്ച് അപേക്ഷകർ അവരുടെ ഫോട്ടോയുടെയും ഒപ്പിന്റെയും സ്കാൻ ചെയ്ത (ഡിജിറ്റൽ) ചിത്രം അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യണം.

ഫോട്ടോ: ജെ‌പി‌ഇജി ഫോർ‌മാറ്റിലുള്ള സ്കാൻ‌ ചെയ്‌ത കളർ‌ പാസ്‌പോർട്ട് സൈസ് ഫോട്ടോ (20 കെബി മുതൽ 50 കെബി വരെ). ഫോട്ടോഗ്രാഫിന്റെ ചിത്രത്തിന്റെ അളവ് ഏകദേശം 3.5 സെന്റിമീറ്റർ (വീതി) x 4.5 സെന്റിമീറ്റർ (ഉയരം) ആയിരിക്കണം

സിഗ്നേച്ചർ: ജെപിഇജി ഫോർമാറ്റിൽ സ്കാൻ ചെയ്ത ഒപ്പ് (10 മുതൽ 20 കെബി വരെ) ഒപ്പിൻറെ ചിത്രത്തിന്റെ അളവ് ഏകദേശം 4.0 സെന്റിമീറ്റർ (വീതി) x 3.0 സെന്റിമീറ്റർ (ഉയരം) ആയിരിക്കണം

കുറിപ്പ്: മങ്ങിയ ഫോട്ടോയും ഒപ്പും ഉള്ള അപേക്ഷകൾ നിരസിക്കപ്പെടും.

ഘട്ടം -7: അപേക്ഷാ ഫീസ്
വിസ, മാസ്റ്റർകാർഡ്, മാസ്ട്രോ, റുപേ ക്രെഡിറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ഡെബിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ എസ്‌ബി‌ഐ ചലാൻ സൃഷ്ടിച്ചുകൊണ്ട് എസ്‌ബി‌ഐ ബ്രാഞ്ചുകളിലോ ഭീം യുപിഐ, നെറ്റ് ബാങ്കിംഗ് വഴി ഓൺ‌ലൈനായി ഫീസ് അടയ്ക്കാം. നൽകേണ്ട വിഭാഗം തിരിച്ചുള്ള പരീക്ഷാ ഫീസ് ഇനിപ്പറയുന്നവയാണ്:

Category Applicable Fee
General/ OBC/ EWS Rs. 100
Women, SC, ST, PwD, & Ex-Servicemen Nil

ഘട്ടം -8: അപേക്ഷയുടെ അവസാന സമർപ്പിക്കൽ
“I agree” check box, ചെക്ക് ബോക്സിൽ ക്ലിക്കുചെയ്ത് ക്യാപ്‌ച കോഡ് പൂരിപ്പിച്ച് നിങ്ങളുടെ പ്രഖ്യാപനം പൂർത്തിയാക്കുക. നിങ്ങൾ നൽകിയ വിവരങ്ങൾ തിരനോട്ടം നടത്തി പരിശോധിച്ചുറപ്പിക്കുകയും അപ്ലിക്കേഷൻ  ‘Submit’. “Final submit”, ക്ലിക്കുചെയ്യുന്നതിനുമുമ്പ്, നിങ്ങൾ എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും ശരിയായി പൂരിപ്പിച്ചുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക ഫോട്ടോഗ്രാഫിന്റെയും ഒപ്പിന്റെയും പ്രീവ്യൂ പരിശോധിച്ച് ഒപ്പുകൾ ശരിയായി അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുക ഓൺ‌ലൈൻ അപേക്ഷ വിജയകരമായി സമർപ്പിച്ചതിന് ശേഷം, അപേക്ഷകർ അപേക്ഷാ ഫോമിന്റെ പ്രിന്റൗട്ട് എടുത്ത് ആവശ്യമായ രേഖകൾ സഹിതം സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തി, കമ്പ്യൂട്ടർ അധിഷ്ഠിത പരീക്ഷ നടത്തിയതിന് ശേഷം കമ്മീഷൻ ആവശ്യപ്പെടുമ്പോൾ.ഹാജരാക്കണം

എസ്‌എസ്‌സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് അപേക്ഷാ ഫോറത്തിന് മുൻകൂർ ആവശ്യമാണ്

  • ഉദ്യോഗാർത്ഥി അവരുടെ ബോർഡ്, റോൾ നമ്പർ, മെട്രിക്കുലേഷൻ (പത്താം) പരീക്ഷ പാസായ വർഷം എന്നിവ സംബന്ധിച്ച തെളിവുകൾക്കായി പ്രമാണം തയ്യാറാക്കിയിരിക്കണം.
  • 20 KB മുതൽ 50 KB വരെയുള്ള അളവിലുള്ള JPEG ഫോർമാറ്റിൽ സ്കാൻ ചെയ്ത കളർ പാസ്‌പോർട്ട് സൈസ് ഫോട്ടോ
  • 10KB മുതൽ 20 KB വരെയുള്ള അളവുകളുള്ള JPEG ഫോർമാറ്റിൽ സ്കാൻ ചെയ്ത ഒപ്പ്.
  • വിഎച്ച് സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്ക്, ഒരു തള്ളവിരൽ മതിപ്പ് അനുവദനീയമാണ്

പരീക്ഷാ രീതി

  • 2 മാർക്ക് വീതം 100 MCQ ഉണ്ടാകും.
  • പരീക്ഷയുടെ ദൈർഘ്യം 60 മിനിറ്റും (1 മണിക്കൂർ), എഴുത്തുകാരായ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് 80 മിനിറ്റും ആയിരിക്കും.
  • ഓരോ തെറ്റായ ഉത്തരത്തിനും 0.50 മാർക്ക് പിഴ ഈടാക്കും.
  • തസ്തികയ്ക്ക് ആവശ്യമായ വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത അനുസരിച്ചായിരിക്കും ചോദ്യങ്ങളുടെ തോത്.
  • പരീക്ഷയിൽ 4 ഭാഗങ്ങൾ ഉണ്ടാകും, അതിനായി വിശദാംശങ്ങൾ താഴെ സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു.
SSC Selection Post Phase-9 Exam Pattern 2021
Parts Subjects No. of Questions Marks
Part-A General Intelligence 25 50
Part-B General Awareness 25 50
Part-C Quantitative Aptitude 25 50
Part-D English language 25 50
Total 100 0

സിലബസ്

ചുവടെയുള്ള ലേഖനത്തിൽ സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ ഓരോ വിഷയത്തിനും സിലബസ് അനുസരിച്ച് 2022 ജനുവരി/ഫെബ്രുവരിയിൽ നടക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന എസ്എസ്‌സി സെലക്ഷൻ പോസ്റ്റ് ഫേസ് 9 പരീക്ഷയ്ക്ക് ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ തയ്യാറായിരിക്കണം

SSC Selection Post Phase 9 Syllabus 2021
General Reasoning General Knowledge Quantitative Aptitude English Comprehension
Verbal Reasoning Current Affairs Percentage Reading Comprehension
Syllogism Awards and Honours Number Series Grammar
Circular Seating Arrangement Books and Authors Data Interpretation Vocabulary
Linear Seating Arrangement Sports Mensuration and Geometry Verbal Ability
Double Lineup Entertainment Quadratic Equation Synonyms-Antonyms
Scheduling Obituaries Interest Active and Passive Voice
Input-Output Important Dates Problems of Ages Para Jumbles
Blood Relations Scientific Research Profit and Loss Fill in the Blanks
Directions and Distances Static General Knowledge
(History, Geography, etc.)
Ratio and Proportions &
Mixture and Alligation
Error Correction
Ordering and Ranking Portfolios Speed, Distance and Time Cloze Test
Data Sufficiency Persons in News Time and Work
Coding and Decoding Important Schemes Number System
Code Inequalities Data Sufficiency


Post a Comment

Previous Post Next Post
Join Our Whats App Group